เสี่ยงมั๊ยครับแบบนี้

กระดานสำหรับถาม-ตอบปัญหา และแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับโรคเอดส์

เสี่ยงมั๊ยครับแบบนี้

Postby pols0001 » 29 Jul 2009, 22:05

สวัสดีครับ

พอดีพาลูกค้าไป ออน.มาครับ

ตอนเรามีเพศสัมพันธ์จนเสร็จ แต่ก็ยังค้างอยู่ มีกิจกรรมต่อสักพัก
พอเอาออก พบว่าถุงยางหลุดเกือบครึ่งนึงได้ครับ เหลือคลุมปลายอวัยวะเพศไม่ถึงครึ่ง

แบบนี้ติดเชื้อไหมครับบ ต้องตรวจเลือดไหมครับบ
pols0001

Re: เสี่ยงมั๊ยครับแบบนี้

Postby Access » 30 Jul 2009, 09:57

การคาอวัยวะเพศชายไว้ในช่องคลอดมีโอกาสที่น้ำอสุจิจะไหลเข้าไปในช่องคลอดฝ่ายหญิงได้ ... หญิงจะมีโอกาสติดเชื้อได้

แต่โอกาสที่ชายจะได้สัมผัสน้ำในช่องคลอด หากยังมีถุงยางอยู่ก็ไม่มีเลย

ส่วนที่จะทำให้ชายติดเชื้อได้คือ ส่วนปลายอวัยวะเพศ ตรงรูปัสสาวะ ดังนั้น ถุงยางเลื่อนลงมาครึ่งหนึ่งก็ไม่มีผลกับชาย
แต่จะมีผลกับหญิงมากกว่า หากชายมีเชื้อ....

โอกาสของคุณผู้ชายที่จะเสี่ยงจากแบบนี้ ถือว่า ไม่เสี่ยง
Access
Site Admin

Re: เสี่ยงมั๊ยครับแบบนี้

Postby aut » 30 Jul 2009, 12:21

ถ้าคุณคิดว่าตัวเองเสี่ยง รอ3เดือนตรวจเลือดครับ

สำหรับคนที่กังวลเอาความเสี่ยงมาประเมินไม่ได้หรอกครับ
การประเมินไม่แน่นอนหรอถึงจะบอกว่ามันต้องครบองค์ประกอบความเสียงก็คือความเสียง
aut

Return to ปรึกษาปัญหาโรคเอดส์