ขอถามความเสี่ยงครับ

กระดานสำหรับถาม-ตอบปัญหา และแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับโรคเอดส์

ขอถามความเสี่ยงครับ

Postby nokhook » 25 Jul 2009, 02:37

เมื่อ ประมาณ 2 ปี ที่แล้ว ผมได้ไปสักน้ำมัน มาโดย ก่อนการสักไม่ได้มีการทำความสะอาด ( ไม่ได้ดูแน่ชัดว่ามีเลือดติดอยู่ที่เข็มสักมั้ย )

เลยอยากถามว่ามีความเสี่ยงมั้ย ครับ
( ก่อนสัก ต้องมีการนำเข็มจุ่มในน้ำมันว่าน ก่อนเล็กน้อย จะช่วยลดความเสี่ยงมั้ย ครับ เชื้อสามารถอยู่ในน้ำมันว่านได้รึเปล่าครับ

ประเด็นที่สองนะครับ

เมื่อประมาณ 20 วันที่ แล้ว ผมได้ไปมีเพศสัมพันธ์ กับ ผู้หญิงบริการ ในอโกโก้ มาโดยใส่ถุงยาง
( ดื่มเหล้า มาพอสมควร ทำไห้อวัยวะเพศไม่ค่อยโด่ ถุงค่อนข้างหลวม แต่ยังคลุมหัวอวัยวะเพศอยู่ จะเสี่ยงมั้ยครับ )

แล้วการที่ผม ล้วงในอวัยวะเพศของหญิงบริการ แล้วมา จับ ตรงนม แล้วดูดเลีย จะเสี่ยงมั้ยครับ

ขออีกนิดนะครับ ในขณะตอนผมถอดถุงยาง ใช้มือเปล่าจับถอด แล้ว มือผมไปจับอวัยวะเพศตัวเองหลังถอดถุง จะเสี่ยงมั้ย
แล้วการที่น้ำอสุจิยังอยู่ในถุงยาง = ถุงไม่แตกไม่รั่วใช่มั้ยครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับกังวลมากเลย จำเป็นต้องไปตรวจเลือดมั้ยครับ
nokhook

Re: ขอถามความเสี่ยงครับ

Postby phoenix » 26 Jul 2009, 23:52

โดยรวมๆเหมือนไม่มีอะไร แต่ถ้าโชคร้าย ก็มีสิทธครับ

มีความเสี่ยงตรง เอามือไปดูด เนี่ยครับ

เสี่ยงต่ำ ลองตรวจเลือดตามเวลา 3 เดือนดูครับ
phoenix

Return to ปรึกษาปัญหาโรคเอดส์