แฟนน้องสาวติดเชื้อเป็นห่วงน้องตอบทีครับ

กระดานสำหรับถาม-ตอบปัญหา และแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับโรคเอดส์

แฟนน้องสาวติดเชื้อเป็นห่วงน้องตอบทีครับ

Postby HHHHUI » 08 Sep 2009, 00:12

คือหลังจากน้องสาวรู้ว่าแฟนติดเชื้อ หลังจากเสี่ยงครั้งสุดท้ายอีก 5 เดือนน้องสาวไปตรวจเลือด ผลเป็น ลบ ไปตรวจอีกทีหลังจากตรวจครั้งแรก 1 เดือนแต่เปลี่ยน รพ.ที่ตรวจผลเป็น ลบ ผมพาน้องไปตรวจมที่รพ.เอกชนครับเพราะครอบครัวค้าขายไมค่อยมีเวลาไปรอเท่าไร น้องผมปลอดภัยหรือยังครับเป็นห่วงน้องครับ
HHHHUI

Re: แฟนน้องสาวติดเชื้อเป็นห่วงน้องตอบทีครับ

Postby virgin » 08 Sep 2009, 01:27

ปลอดภัยแล้วล่ะครับ มันเกินสามเดือนแล้ว ว่าแต่ไม่ได้กิน pep ช่ายไหม เพราะว่า pep มันจะทำให้เกิด delay type น่ะ
virgin

Return to ปรึกษาปัญหาโรคเอดส์